Viðreisn
8. þingmaður
Reykjavíkurkjördæmi suður

Hanna Katrín Friðriksson
(f. 4. ágúst 1964)

Netfang:
hannakatrin@althingi.is

Facebook síða:
https://www.facebook.com/hannakatrinf

Twitter síða:
https://twitter.com/HannaKataF

Þingseta

Tímabil Flokkur Kjördæmi
152. þing
23.11.2021 - ... Viðreisn (með varamann) 8. þm. Reykv. s.
25.9.2021 - 22.11.2021 Viðreisn (þingmaður) 8. þm. Reykv. s.
151. þing
1.10.2020 - 24.9.2021 Viðreisn (þingmaður) 7. þm. Reykv. s.
150. þing
10.9.2019 - 30.9.2020 Viðreisn (þingmaður) 7. þm. Reykv. s.
149. þing
27.11.2018 - 9.9.2019 Viðreisn (þingmaður) 7. þm. Reykv. s.
20.11.2018 - 27.11.2018 Viðreisn (með varamann) 7. þm. Reykv. s.
11.9.2018 - 19.11.2018 Viðreisn (þingmaður) 7. þm. Reykv. s.
148. þing
26.3.2018 - 10.9.2018 Viðreisn (þingmaður) 7. þm. Reykv. s.
19.3.2018 - 25.3.2018 Viðreisn (með varamann) 7. þm. Reykv. s.
14.12.2017 - 18.3.2018 Viðreisn (þingmaður) 7. þm. Reykv. s.
28.10.2017 - 14.12.2017 Viðreisn (þingmaður) 7. þm. Reykv. s.
147. þing
12.9.2017 - 27.10.2017 Viðreisn (þingmaður) 5. þm. Reykv. s.
146. þing
15.5.2017 - 11.9.2017 Viðreisn (þingmaður) 5. þm. Reykv. s.
8.5.2017 - 15.5.2017 Viðreisn (með varamann) 5. þm. Reykv. s.
11.1.2017 - 8.5.2017 Viðreisn (þingmaður) 5. þm. Reykv. s.
29.10.2016 - 11.1.2017 Viðreisn (þingmaður) 5. þm. Reykv. s.

Nefndasetur

Tímabil Nefnd
152. þing
4.10.2021 - 23.11.2021 Undirbúningsnefnd fyrir rannsókn kjörbréfa (áheyrnarfulltrúi)
151. þing
1.10.2020 - 24.9.2021 Þingmannanefnd Íslands og Evrópusambandsins af hálfu Alþingis (nefndarmaður)
1.10.2020 - 24.9.2021 Velferðarnefnd (áheyrnarfulltrúi)
1.10.2020 - 24.9.2021 Umhverfis- og samgöngunefnd (nefndarmaður)
1.10.2020 - 24.9.2021 Íslandsdeild þingmannanefnda EFTA og EES (nefndarmaður)
1.10.2020 - 24.9.2021 Efnahags- og viðskiptanefnd (kjörinn varamaður)
150. þing
14.4.2020 - 30.9.2020 Efnahags- og viðskiptanefnd (kjörinn varamaður)
10.9.2019 - 30.9.2020 Íslandsdeild þingmannanefnda EFTA og EES (nefndarmaður)
10.9.2019 - 30.9.2020 Umhverfis- og samgöngunefnd (nefndarmaður)
10.9.2019 - 30.9.2020 Velferðarnefnd (áheyrnarfulltrúi)
10.9.2019 - 30.9.2020 Þingmannanefnd Íslands og Evrópusambandsins af hálfu Alþingis (nefndarmaður)
10.9.2019 - 14.4.2020 Allsherjar- og menntamálanefnd (kjörinn varamaður)
149. þing
11.9.2018 - 9.9.2019 Allsherjar- og menntamálanefnd (kjörinn varamaður)
11.9.2018 - 9.9.2019 Íslandsdeild þingmannanefnda EFTA og EES (nefndarmaður)
11.9.2018 - 9.9.2019 Umhverfis- og samgöngunefnd (nefndarmaður)
11.9.2018 - 9.9.2019 Velferðarnefnd (áheyrnarfulltrúi)
11.9.2018 - 9.9.2019 Þingmannanefnd Íslands og Evrópusambandsins af hálfu Alþingis (nefndarmaður)
148. þing
22.1.2018 - 10.9.2018 Velferðarnefnd (áheyrnarfulltrúi)
17.1.2018 - 10.9.2018 Þingmannanefnd Íslands og Evrópusambandsins af hálfu Alþingis (nefndarmaður)
14.12.2017 - 10.9.2018 Allsherjar- og menntamálanefnd (kjörinn varamaður)
14.12.2017 - 10.9.2018 Íslandsdeild þingmannanefnda EFTA og EES (nefndarmaður)
14.12.2017 - 10.9.2018 Umhverfis- og samgöngunefnd (nefndarmaður)
147. þing
12.9.2017 - 27.10.2017 Þingmannanefnd Íslands og Evrópusambandsins af hálfu Alþingis (formaður)
12.9.2017 - 27.10.2017 Velferðarnefnd (kjörinn varamaður)
12.9.2017 - 27.10.2017 Íslandsdeild þingmannanefnda EFTA og EES (formaður)
12.9.2017 - 27.10.2017 Íslandsdeild Norðurlandaráðs (kjörinn varamaður)
12.9.2017 - 27.10.2017 Fjárlaganefnd (1. varaformaður)
12.9.2017 - 27.10.2017 Atvinnuveganefnd (2. varaformaður)
12.9.2017 - 27.10.2017 Allsherjar- og menntamálanefnd (kjörinn varamaður)
146. þing
10.3.2017 - 11.9.2017 Þingmannanefnd Íslands og Evrópusambandsins af hálfu Alþingis (formaður)
24.2.2017 - 10.3.2017 Þingmannanefnd Íslands og Evrópusambandsins af hálfu Alþingis (nefndarmaður)
26.1.2017 - 11.9.2017 Íslandsdeild þingmannanefnda EFTA og EES (formaður)
26.1.2017 - 11.9.2017 Atvinnuveganefnd (2. varaformaður)
25.1.2017 - 11.9.2017 Fjárlaganefnd (1. varaformaður)
24.1.2017 - 11.9.2017 Velferðarnefnd (kjörinn varamaður)
24.1.2017 - 11.9.2017 Allsherjar- og menntamálanefnd (kjörinn varamaður)
24.1.2017 - 11.9.2017 Íslandsdeild Norðurlandaráðs (kjörinn varamaður)
24.1.2017 - 26.1.2017 Atvinnuveganefnd (nefndarmaður)
24.1.2017 - 26.1.2017 Íslandsdeild þingmannanefnda EFTA og EES (nefndarmaður)
24.1.2017 - 25.1.2017 Fjárlaganefnd (nefndarmaður)
6.12.2016 - 24.1.2017 Kjörbréfanefnd (nefndarmaður)

Þingmál

151. þing
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Beiðni um skýrslu: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Samþykkt
  282 | Skyldutrygging lífeyrisréttinda og starfsemi lífeyrissjóða (jafnréttisstefna lífeyrissjóða)
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. EV (2) | Umsagnarfrestur liðinn
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. AV (2) | Umsagnarfrestur liðinn
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Samþykkt
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
150. þing
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. AM (2) | Umsagnarfrestur liðinn
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Dreift
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. EV (2) | Umsagnarfrestur liðinn
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
  194 | Lyfjamál
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Sent til ríkisstjórnar
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. US (1) | Umsagnarfrestur liðinn
  94 | Útlendingar (réttur barna til dvalarleyfis)
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. AM (1) | Umsagnarfrestur liðinn
  99 | Skyldutrygging lífeyrisréttinda og starfsemi lífeyrissjóða (jafnréttisstefna lífeyrissjóða)
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. EV (1) | Umsagnarfrestur liðinn
149. þing
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Dreift
  502 | Útlendingar (réttur barna til dvalarleyfis)
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Dreift
  282 | Lögræðislög (fyrirframgefin ákvarðanataka)
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. AM (0) | Umsagnarfrestur liðinn
  120 | Skyldutrygging lífeyrisréttinda og starfsemi lífeyrissjóða (jafnréttisstefna lífeyrissjóða)
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. EV (0) | Umsagnarfrestur liðinn
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. AM (0) | Umsagnarfrestur liðinn
  46 | Útlendingar (réttur barna til dvalarleyfis)
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Dreift
148. þing
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. US (0) | Umsagnarfrestur liðinn
Þingsályktunartillaga: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Sent til ríkisstjórnar
  34 | Útlendingar (réttur barna til dvalarleyfis)
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. AM (0) | Umsagnarfrestur liðinn
  23 | Skyldutrygging lífeyrisréttinda og starfsemi lífeyrissjóða (jafnréttisstefna lífeyrissjóða)
Lagafrumvarp: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. EV (0) | Umsagnarfrestur liðinn
Beiðni um skýrslu: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Samþykkt
Beiðni um skýrslu: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Samþykkt
147. þing
Beiðni um skýrslu: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Dreift
Beiðni um skýrslu: Hanna Katrín Friðriksson o.fl. Dreift
146. þing
Fyrirspurn til skriflegs svars: Hanna Katrín Friðriksson Svarað

Sérstakar umræður

146. þing
Sérstök umræða: Húsnæðismál
Fyrirspyrjandi: Hanna Katrín Friðriksson. Til svara: Þorsteinn Víglundsson (félags- og jafnréttismálaráðherra).
148. þing
Sérstök umræða: Frelsi á leigubílamarkaði
Fyrirspyrjandi: Hanna Katrín Friðriksson. Til svara: Sigurður Ingi Jóhannsson (samgöngu- og sveitarstjórnarráðherra).
149. þing
Sérstök umræða: Fjarlækningar
Fyrirspyrjandi: Hanna Katrín Friðriksson. Til svara: Svandís Svavarsdóttir (heilbrigðisráðherra).
Sérstök umræða: Orkuöryggi þjóðarinnar
Fyrirspyrjandi: Hanna Katrín Friðriksson. Til svara: Þórdís Kolbrún R. Gylfadóttir (ferðamála-, iðnaðar- og nýsköpunarráðherra).
151. þing
Sérstök umræða: Staða sjúkraþjálfara og talmeinafræðinga
Fyrirspyrjandi: Hanna Katrín Friðriksson. Til svara: Svandís Svavarsdóttir (heilbrigðisráðherra).
Sérstök umræða: Staða sveitarfélaga vegna Covid-19
Fyrirspyrjandi: Hanna Katrín Friðriksson. Til svara: Sigurður Ingi Jóhannsson (samgöngu- og sveitarstjórnarráðherra).